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MWONGOZO WA USHIRIKI WA TANZANIA KATIKA MAONESHO 

YA DUNIA YA EXPO2020 DUBAI 

TAREHE 01 OKTOBA, 2021 HADI 31 MACHI, 2022 

 

1.0 UTANGULIZI 

Tanzania ni Miongoni mwa nchi 191 zinazoshiriki kwenye Maonesho ya Dunia ya 

EXPO2020 Dubai ambayo yameanza rasmi tarehe 01 Oktoba, 2021 na 

yanatarajia kumalizika tarehe 31 Machi, 2022. Ushiriki wa Tanzania unaratibiwa 

na Wizara ya Viwanda na Biashara kupitia Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara 

Tanzania (TanTrade), Wizara ya Biashara na Maendeleo ya Viwanda – Zanzibar, 

Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kupitia Ubalozi wa 

Tanzania nchini UAE, Taasisi za Serikali na Sekta Binafsi.  

 

Kaulimbiu Kuu ya Maonesho haya ni “Connecting Minds, Creating the Future”, 

inayolenga kuleta fikra za dunia pamoja kwa lengo la kupata ufumbuzi wa 

changamoto mbalimbali zinazoikabili. 

 

Tanzania inashiriki katika eneo la Mobility yenye kauli mbiu ndogo isemayo 

“Connectivity, Tanzania Ready for Take Off” ambayo inaonesha utayari wa 

Tanzania kuwa Kitovu cha Biashara Barani Afrika kwa kuiunganisha Afrika na 

Dunia. 

 

2.0 AINA ZA USHIRIKI  

Ushiriki wa Tanzania katika Expo2020 Dubai umegawanyika katika maeneo 

makuu matatu (3) kama ifuatavyo: - 

 

2.1 Banda Kuu la Tanzania (kuanzia 01Oktoba,2021 – 31 Machi,2022);   

2.2 Programu maalum (za siku 5 – 10 kuanzia Mwezi Novemba, 2021 – Machi 

2022); na  

2.3  Soko la Expo2020 Dubai kwa njia ya Mtandao (Expo2020 World Market 

Souq). 
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3.0 UTARATIBU WA USHIRIKI  

Taratibu za ushiriki katika makundi hay ani kama ifuatavyo:- 

3.1 Banda Kuu la Tanzania  

Ushiriki katika Banda Kuu la Tanzania unahusisha Wizara, Taasisi za 

Serikali na Jumuiya za Wafanyabiashara (Private Sector Apex 

Organizations) ambazo zimebeba Kauli mbiu ya Maonesho. Utaratibu wa 

Ushiriki kundi hili ni kama ifuatavyo;-  

i. Kuthibitisha ushiriki kwa kujibu barua ya Mwaliko kutoka TanTrade; 

ii. Kuwasilisha majina ya maofisa/ wawakilishi pendekezwa na 

kuanisha mahitaji yao na kufanya Maombi ya Visa;na 

iii. Kulipa gharama za ushiriki kiasi cha Dola za Kimarekani 2000 kwa 

kutumia control number kutoka TanTrade. 

 

3.2 Programu (Siku 5 – 10) – kuanzia Watu 10 

Ushiriki wa Programu unahusisha kundi la watu 5-10 na unajumuisha mtu 

binafsi, Taasisi au Jumuiya za Wafanyabiashara. Washiriki hao 

watapaswa kujaza Fomu ya maombi kwa kupakua katika Tovuti ya 

Mamlaka (www.tantrade.go.tz). Programu maalum zitatayarishwa kwa 

kushirikiana na Wadau ili kuhakikisha kuwa malengo yao yanazingatiwa.  

Ili kushiriki, Kila Mshiriki atalipa kiasi cha Dola za Kimarekani $2,221 

zinajumuisha tiketi ya ndege, malazi, Mikutano 3 na usafiri wa ndani kwa 

siku 5 za programu. Gharama hizi zitaongezeka kadri siku 

zinavyoongezeka. 

3.2.1 Aina ya Programu 

Kuna aina tatu za programu zinazoratibiwa: -  

i. Programu za Kibiashara – Programu hizi ni zile zenye malengo ya 

kibiashara tu. Programu hizi zitakutanisha Wadau na Wanunuzi, 

Wabia, Watengenezaji wa teknolojia na Wawekezaji kwa lengo la 

kufanya biashara (Business); 

ii. Programu za matembezi – Programu hizi ni kwa Wadau ambao 

wanakwenda Expo kutembea na kupumzika (Leisure); 

iii. Programu za kujifunza – Programu hizi ni za Wadau ambao wana 

wanakwenda Expo kujifunza tu (Exposure and learning). 

 

3.2.2 Ushiriki wa Programu za Kibiashara, Kujifunza na Kutembea  

Wadau wanaotaka kushiriki programu hii watafuata utaratibu ufuatao: -  

i. Kuandika barua TanTrade ikiainisha yafuatayo –  

a) Malengo ya safari  

http://www.tantrade.go.tz/
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b) Idadi ya makampuni 

c) Aina ya Kampuni au Taasisi ambazo wanatakiwa 

kukutana nazo 

d) Kuwasilisha wasifu wa Kampuni au Taasisi; 

 

ii. Kupokea barua ya uthibitisho kutoka TanTrade 

iii. Kulipia gharama za ushiriki kwa kutumia control number kutoka  

     TanTrade  na kufanya malipo 

iv. Kufanya maombi ya kupata VISA; 

 

3.2.3 Mambo muhimu ya kuzingatia  

i. Wasifu wa kampuni (company profiles) uandikwe kitaalam 

ii. Kwa wenye kutafuta Wabia; Miradi iandikwe kitaalamu na kuwe na  

      ripoti ya feasibility study na environmental impact assessment  

iii. Wafanyabiashara wanatakiwa kuzingatia uwezo wa kuhudumia 

soko  

iv. Kampuni iwe imesajiliwa na kupata Leseni ya Class A 

v. Bidhaa ziwe na vyeti vya ubora na Cheti cha Uasili (certificate of 

origin) 

  

3.2.4 UUZAJI WA BIDHAA KWA NJIA YA MTANDAO (WORLD MARKET 

SOUQ) 

Kampuni yenye vigezo stahiki itaruhusiwa kuuza bidhaa zake kwenye Mfumo 

wa Soko la Mtandaoni Expo2020 Dubai (World Souq – 

www.expo2020dubai.com) 

i. Bidhaa iwe na rajamu na jina lililosajiliwa;  

ii. Bidhaa iwe na uhai usiopungua miezi 24 (24 months shelf 

life); 

iii. Bidhaa iwe na vigezo vya Kimataifa ikiwemo vyeti vya ubora, 

alama ya msimbomilia (Barcode, TBS/ZBS, ISO);  

iv. Bidhaa za vyakula zioneshe bidhaa zilizotumika 

kuitengeneza (Ingredients) na taarifa muhimu za lishe 

(nutritious information); 

v. Bidhaa zote zioneshe ujazo au uzito (metric weight); 

vi. Bidhaa zioneshe tarehe ya kuzalishwa na kumalizika 

(production and expiry date);  

vii. Picha ya bidhaa husika (Front and back label image with 

High resolutions); 

viii. Bidhaa za nyama ziambatishwe na cheti cha Halal; 

http://www.expo2020dubai.com/
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ix. Bidhaa zote ambazo zinahitaji kibali maalum mfano Maliasili 

au bidhaa za Kitaifa lazima zioneshe kibali kutoka Mamlaka 

husika;  

x. Bidhaa zote za vyakula ziwe zimethibitishwa na Mamlaka za 

Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) au Wakala (Food 

Suppliers) waliothibitishwa na Serikali ya UAE. 

 

NB:  Tafadhali pakua Expo 2020 Business App kutoka Play Store kwa 

watumiaji wa simu janja za Android na iStore kwa watumiaji wa simu janja 

za iPhone. App hii inarahisisha ufanyaji biashara kwa njia ya mtandao na 

inakutanisha na Washiriki wa Expo2020 Dubai kujiunga ni $3 (hii ni 

gharama ya Waandaaji wa Expo2020).  

 

3.2.5 Sifa za Mwombaji 

Mwombaji anatakiwa kuwa na sifa zifuatazo: -  

i. Awe na Kampuni iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania; 

ii. Awe na Leseni hai ya kufanya biashara;  

iii. Awe na vibali vinavyomruhusu kufanya biashara (madini, maliasili, 

uvuvi, mifugo) kutoka kwa Mamlaka husika; 

iv. Awe na uwezo wa kufanya biashara za Kimataifa;  

v. Awe na Namba ya Mlipa Kodi kutoka TRA; 

vi. Awe amepata Chanjo ya UVIKO-19 (Sharti la Serikali ya UAE) ; 

vii. Apime UVIKO-19 masaa 72 kabla ya kuondoka nchini.  

 

 

4.0 GHARAMA ZA USHIRIKI KWA KATIKA EXPO2020 DUBAI 

Na. Tukio Kiasi cha makadirio ya 
Gharama (US $) 

 A. Banda la Tanzania   

 Malipo ya gharama za ushiriki kwa kila Taasisi  2,000 

 B. Programu – kwa mtu mmoja  

1. Ushiriki katika Mikutano ya Biashara (B2B) 350 

1.  Usafiri 

 - Tiketi ya ndege DSM – Dubai - DSM 650 

 - Usafiri ndani ya Dubai 50 

2. Gharama ya Dubai Expo VISA (siku 30) 171 

6 Gharama ya Malazi 750 

7 Kiingilio Uwanja wa Expo2020 Dubai 150 

8 Gharama ya kupima UVIKO-19 100 

 Jumla ya gharama kwa siku tano 2,221 



5 

 

 

 

 

5.0 UTARATIBU WA KUPATA VISA  

VISA za Expo zina utaratibu maalum na ni Visa za siku 30. TanTrade inaratibu 

upatikanaji wa VISA kwa utaratibu ufuatao: -  

i. Mwombaji atume barua ya maombi kwa Mkurugenzi Mkuu 

TanTrade ya kuomba visa, iambatanishwe na majina ya 

wanaotaka visa. 

ii. Maombi yaambatishwe na taarifa zifuatazo: - 

a) Majina kamili kama inavyoonekana kwenye pasi kusafiria; 

b) Wadhifa wa Mwombaji (designation) Job Tittle; 

c) Nambari ya Pasi ya kusafiria;  

d) Tarehe ya mwanzo na mwisho wa matumizi ya Pasi ya 

kusafiria (lazima ibakishe angalau miezi sita 6 kabla ya 

kumalizika kwa muda wake); 

e) Tarehe ya safari na muda wa kukaa Expo;na 

f) Uthibitisho wa chanjo ya UVIKO-19 na aina ya chanjo kutoka 

kwa Mamlaka husika. 

iii. TanTrade itatuma barua iliyokidhi vigezo vyote kwa Balozi wa 

Tanzania Dubai ambaye ndiye Kamishna Jenerali wa Tanzania 

kwa ajili ya kuombewa Kibali; 

iv. Baada ya Mhe. Balozi kutoa kibali; TanTrade itaingiza taarifa 

kwenye mfumo maalum wa Visa unaoratibiwa na Waandaaji wa 

Expo kwa ajili ya maombi ya VISA; 

v. Serikali ya UAE kupitia Mamlaka zake itafanya uhakiki wa taarifa 

zilizoingizwa na TanTrade kwenye mfumo; 

vi. Baada ya Uhakiki kukamilika, Serikali ya UAE itatuma VISA ya 

kielektroniki ka njia ya Barua pepe iliyosajiliwa wakati wa kuingiza 

taarifa kwa ajili ya nakala (printing). 

 

5.1 Nyaraka zinazotakiwa  

Zifuatazo ni nyaraka zinazotakiwa: - 

i. Nakala ya pasi ya kusafiria yenye rangi; 

ii. Cheti cha chanjo ya UVIKO-19; 

iii. Picha ya passport size yenye background nyeupe; 

iv. Nakala ya vyeti elimu (Academic certificates) if any. 
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NB:  Maombi yanatakiwa kufanyika siku 14 – 30 kabla ya safari kutokana na 

taratibu za mfumo wa Expo kuchukua muda. Hii itapunguza changamoto 

wakati wa safari.  

 Nyaraka zote zitume kwa mfumo wa picha (JPG/JPEG) 

 

6.0 UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI YA USHIRIKI KATIKA EXPO2020 DUBAI  

 Maombi yote yatumwe kwa kutumia anuani ifuatayo: - 

 

Mkurugenzi Mkuu, 

Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade),  

S.L.P 5402,  

DAR ES SALAAM. 

  

Barua pepe: info@tantrade.go.tz; 

 

6.1 Ushiriki wa Banda kwenye Banda la Tanzania  

Baruapepe: getrude.ngwehemi@tantrade.go.tz 

Simu (WhatsApp):  +255 754265822 

 

6.2 Ushiriki wa Programu: -  

Baruapepe:masha.hussein@tantrade.go.tz; 

magdalena.shirima@tantrade.go.tz ; 

john.fwalo@tantrade.go.tz ; 

cecilia.mwandepa@tantrade.go.tz ; 

margaret.kiama@tantrade.go.tz   

 

Simu: 0715988299; 0738397143; 0767285252; 0717478806 

 

6.3 Mratibu Dawati la Expo - Wizara ya Viwanda na Biashara:  

Kokuhaisa Katwire 

Barua pepe: kokuhaisa.katwire@mit.go.tz  Simu: +255685 862 325 

 

6.4 Mratibu Dawati la Expo - Wizara ya Biashara na Maendeleo ya 

Viwanda - Zanzibar; 

Zawadi Zaidu Nyange 

 

Barua pepe: zawadi.nyange@tradesmz.go.tz   Simu: +255777481214 

 

6.5 Masuala ya VISA  

Baruapepe: leah.msaga@tantrade.go.tz Simu: 0655443871  

mailto:info@tantrade.go.tz
mailto:getrude.ngwehemi@tantrade.go.tz
mailto:masha.hussein@tantrade.go.tz
mailto:magdalena.shirima@tantrade.go.tz
mailto:john.fwalo@tantrade.go.tz
mailto:cecilia.mwandepa@tantrade.go.tz
mailto:margaret.kiama@tantrade.go.tz
mailto:kokuhaisa.katwire@mit.go.tz
mailto:zawadi.nyange@tradesmz.go.tz
mailto:leah.msaga@tantrade.go.tz
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6.6 Usafirishaji mizigo na masuala ya forodha: - 

Baruapepe: thomas.mallya@tantrade.go.tz /deo.shayo@tantrade.go.tz  

Simu: 0758001021/ 0736581010 

 

6.7  Mifumo ya Expo2020: -  

Baruapepe:loserian.laizer@tantrade.go.tz, 

andrew.mkangaa@tantrade.go.tz Simu: (WhatsApp) +255713477210/  

        0788370311 

 

 NB: Au fika Ofisi zetu zilizopo Uwanja wa Maonesho wa Mwl. J.K. Nyerere, 

Barabara ya Kilwa Dar es Salaam, Ofisi za Kurugenzi ya Biashara, Mtaa wa 

Malindi Zanzibar, Jengo la Kilimo V, Barabara ya VETA, Dodoma.   

 

7.0 UTARATIBU WA MALIPO  

Malipo yote yatalipwa kwa Dola za Kimarekani au sawa kwa Shilingi za Tanzania 

(equivalence) na yafanyike kupitia Akaunti zifuatazo: -   

 

7.1 Akaunti ya Dola za Kimarekani  

Jina la Akaunti:   Tanzania Trade Development Authority  

Benki:    National Bank of Commerce  

Namba ya Akaunti:  012105014907 

    

7.2 Akaunti ya Shilingi  

Jina la Akaunti:   Tanzania Trade Development Authority  

Benki:    National Bank of Commerce  

Namba ya Akaunti:  011103026423 

 

  

 

 

8.0 UTARATIBU WA KUUZA BIDHAA NDANI YA EXPO 

Taasisi au Kampuni zitakazouza bidhaa ndani ya Expo2020 Dubai zitafuata 

taratibu zifuatazo: -  

8.1 Kujaza fomu za bidhaa fomu ya Commercial Items na kuituma TanTrade 

angalia Kifungu Na. 8.0 kifungu kidogo 8.4  

8.2 Waandaaji watahakiki bidhaa na kutoa kibali cha kuzisafirisha  

8.3 Kabla ya kuuza mzigo unalipiwa kodi za Serikali kama ifuatavyo: -  

a) VAT – 5%  

mailto:thomas.mallya@tantrade.go.tz
mailto:/deo.shayo@tantrade.go.tz
mailto:loserian.laizer@tantrade.go.tz,%20andrew.mkangaa@tantrade.go.tz
mailto:loserian.laizer@tantrade.go.tz,%20andrew.mkangaa@tantrade.go.tz
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b) Import Duty – 5% CIF (Bidhaa zenye kilevi, zilizoongezewa sukari za 

kiwandani, 50% na bidhaa za tumbaku 100%)  

c) Dubai Municipality duties – 5% where applicable   

8.4 Mauzo yote yatakuwa yanafuatiliwa kwa karibu na Waandaaji kulingana   

na bei zilizowekwa kwenye fomu ya commercial items  

8.5 Mauzo yote yataingizwa kwenye mashine ya POS 

 

9.0 MANUFAA YA USHIRIKI 

9.1 Kuvutia Wabia kwa ajili ya uwekezaji na kuendeleza Sekta mbalimbali za 

kiuchumi; 

9.2 Kutoa fursa kwa Makampuni kujitangaza na kunadi bidhaa na huduma    

zinazopatikana nchini ili kupata masoko endelevu; 

9.3 Kutangaza vivutio vya Kitalii vilivyopo nchini; na 

9.4 Kutangaza lugha ya Kiswahili, utamaduni na desturi za Watanzania; 

 

10.0 MAMBO MUHIMU YA KUJUA KUHUSU NCHI YA UMOJA WA FALME ZA 

KIARABU  

Jina la Nchi:  Umoja wa Falme za Kiarabu - (Abu Dhabi, Dubai, Sharjah, 

Ajman, Umm Al-Quwain, Fujairah,  Ras Al Khaimah)  

Mji Mkuu:    Abu Dhabi 

Idadi ya watu:    8.1 million 

Eneo:     77,700 sq km (30,000 sq miles) 

Lugha Kuu:    Kiarabu 

Pato la ndani (GDP):  $421.1 bilioni  

Dini:     Islam  

Matarajio ya kuishi:   miaka 76 (Wanaume), miaka 78 (Wanawake) 

Sarafu:    Dirham 

Kiwango cha ubadilishaji wa fedha:  

1 AED   =  USD 0.27  (BOT 20/10/2021) 

1 AED   =  TZS 628.08  (BOT 20/10/2021) 

Hali ya hewa:   Joto kali Mwezi Mei – Novemba - 320C - 480C  

   Baridi Mwezi Disemba – Machi -  240C - 100C   


